08.28.98.08.08
Hẹn Khám
  • MỘT SỐ LƯU Ý KHI GỬI CÂU HỎI TƯ VẤN HIV ONLINE MIỄN PHÍ: Khi online, bác sĩ chỉ tư vấn được một số câu hỏi do thời gian có hạn, số câu hỏi còn lại sẽ được tư vấn khi bác sĩ online lần tiếp theo, các bạn bình tĩnh chờ đợi đừng spam thêm câu hỏi mới sẽ vô tình làm chậm được tư vấn hơn do bác sĩ tư vấn câu hỏi từ dưới lên trên ở khung thống kê bài viết cho công bằng (câu hỏi gửi trước nằm ở dưới cùng sẽ được tư vấn trước tiên, câu hỏi mới gửi nằm phía trên cùng sẽ được tư vấn sau chót) ----------------------- Khi tạo chủ đề cần thêm ít nhất 2-3 từ khóa có liên quan đến nội dung cần tư vấn để giúp bác sĩ và người khác tìm kiếm bài viết dễ dàng hơn ----------------------- Phòng khám Hùng Vương & Xét nghiệm Hùng Vương làm việc từ 7 giờ 30 phút đến 19 giờ 30 phút tất cả các ngày trong tuần, kể cả Thứ Bảy, Chủ Nhật và Ngày Lễ. Khi cần đăng ký Bác sĩ Bình khám bệnh hoặc xử trí cấp cứu nguy cơ phơi nhiễm HIV trong 72 giờ đầu gọi số Hotline Phòng khám Hùng Vương: 08.28.98.08.08 từ 6 giờ 00 đến 23 giờ 00. Các trường hợp khám bệnh, xét nghiệm và điều trị nơi khác khi cần tư vấn vui lòng gọi Trung tâm Tư vấn UCare Hà Nội: 1900.6191 từ 8 giờ 00 đến 23 giờ 00 ----------------------- KHUYẾN CÁO: Hãy sử dụng thuốc dự phòng phơi nhiễm HIV (gọi tắt là PEP, PrEP) theo chỉ định của bác sĩ chuyên khoa và có xét nghiệm (công thức máu, gan, thận, HIV...) trước và trong quá trình dùng thuốc theo đúng hướng dẫn của Bộ Y tế. Tuyệt đối, không tự ý mua thuốc để uống theo sự mách bảo trên mạng vì có thể gặp người không có chuyên môn, thuốc không đúng phác đồ, không được xét nghiệm và không có bác sĩ theo dõi, xử trí tác dụng phụ, điều này có thể không đạt hiệu quả dự phòng và ảnh hưởng không tốt đến sức khỏe ----------------------- Người có kết quả xét nghiệm HIV (+) cần điều trị ARV sớm để bảo vệ sức khỏe cho chính bản thân mình và hạn chế lây nhiễm HIV cho cộng đồng, góp phần hoàn thành mục tiêu 90-90-90 vào năm 2020. Đăng ký khám bệnh, xét nghiệm, dự phòng phơi nhiễm HIV và điều trị ARV tại PHÒNG KHÁM HÙNG VƯƠNG gọi số: 08.28.98.08.08 ----------------------- Hiện nay, nhiễm HIV được xem như 1 bệnh mạn tính và có thể kiểm soát tốt bằng tuân thủ điều trị ARV. Người nhiễm HIV uống thuốc ARV đúng chỉ định sẽ sống và làm việc bình thường đến tuổi già như người không nhiễm HIV. Thậm chí, khi điều trị ARV ức chế HIV dưới ngưỡng phát hiện sẽ không còn khả năng lây nhiễm cho vợ, chồng, bạn tình và sinh con khỏe mạnh không bị lây nhiễm HIV!

QHTD 1 lần ko BCS XN HIV kết quả nghi ngờ chưa kết luận

Ric

Chưa xác thực
Mình hôm nay có đi làm XN HIV nhưng kết quả lại báo rằng là nghi ngờ chưa có kết luận chính xác phải chờ trong 2 tuần nữa
Mình hoang mang quá chả biết làm thế nào mong mọi người và bác sĩ cho mình lời khuyên với

quý123

Đã xác thực
Bạn có nguy cơ là gì, bao lâu rồi và xét nghiệm bằng phương pháp gì?

Chủ Tạo
Chủ Tạo
R

Ric

Chưa xác thực
Bác sĩ chỉ nói là ngi ngờ bảo minh chờ kết quả đem đi kiểm định

Chủ Tạo
Chủ Tạo
R

Ric

Chưa xác thực
Có một lần mình quan hệ với một cô nhân viên của quán karaoke nhưng minh k dùng BCS lên bây h mình sợ quá

1 phút

Đã xác thực
Thế cái lần chơi không báo ý là được bao nhiêu ngày r.

Trần thanh tuấn

Chưa xác thực
Chỉ nghi ngờ thôi , chứ H thì qua 22 ngày gần như chuẩn xác rồi

Chủ Tạo
Chủ Tạo
R

Ric

Chưa xác thực
Mình quan hệ cách đây cũng gần đc 2 tháng rồi hôm qua mình mới giám đi làm XN lên bây h minh lo quá

quý123

Đã xác thực
Có một lần mình quan hệ với một cô nhân viên của quán karaoke nhưng minh k dùng BCS lên bây h mình sợ quá
Bình tĩnh bạn.Bajn xét nghiệm bằng pp gì

Chủ Tạo
Chủ Tạo
R

Ric

Chưa xác thực
Mình đi thử máu các bệnh liên quan đến vấn đề tình dục đều âm tính cả chỉ có mỗi HIV báo là ngi ngờ mình sợ lắm mọi người ak

Chết mất

Vi phạm Nội quy
Mình đi thử máu các bệnh liên quan đến vấn đề tình dục đều âm tính cả chỉ có mỗi HIV báo là ngi ngờ mình sợ lắm mọi người ak
Bạn xét nghiệm bằng phương pháp gì

Phan ngoc minh

Chưa xác thực
2 tháng đợi 3 tháng xn lại, lo lắng thì cứ đi test dể giải toả tâm lý

HungVuongLab

Phòng Xét Nghiệm Y Khoa Hùng Vương, TP.HCM
Thành viên BQT
Em xét nghiệm bằng PP gì? và được bao nhiêu ngày tính từ lúc có nguy cơ vậy em?
Mình hôm nay có đi làm XN HIV nhưng kết quả lại báo rằng là nghi ngờ chưa có kết luận chính xác phải chờ trong 2 tuần nữa
Mình hoang mang quá chả biết làm thế nào mong mọi người và bác sĩ cho mình lời khuyên với

Chủ Tạo
Chủ Tạo
R

Ric

Chưa xác thực
Em k biết họ XN băng phương gì họ chỉ lấy máu và chờ 1 giờ đồng hồ sau thì có kết quả
Mà trước đó e có dùng thuốc Cephalexin ( CEFASTAD 500 ) 500mg như vậy lệu có ảnh hưởng đến kết quả xét ngiệm k hả bác sĩ

Xadoa

Đã xác thực
Cố gắng đợi thôi .hết sức giữ bình tĩnh .chúc bạn AT

Trungnienbl69

Đã xác thực
Mình hoang mang quá chả biết làm thế nào mong mọi người và bác sĩ cho mình lời khuyên với[/QUOT
Cố gắng đợi thôi .hết sức giữ bình tĩnh .chúc bạn AT
Nếu nguy cơ bạn trên 3 tuần, bạn quá lo lắng thì đến cơ sở y tế uy tính làm 1 xet nghiệm HIV combo xem sao!

Chủ Tạo
Chủ Tạo
R

Ric

Chưa xác thực
Cứ chờ đợi như này e sợ lắm chi lo ngĩ cũng thành bệnh ra mất

Phan ngoc minh

Chưa xác thực
Ai cũng lo sợ hết bạn à, mình cũng vậy nguy cơ mình là thấp qh có dùng bao nhưng có OS 30s, minh test nhanh 1 list 4 lần 6tuan 7 tuan 9 tuan 11 tuần test nhanh đều âm tính nè mà vãn có triệu chứng vẫn lo, tồi sẽ qua hết thôi

Cuocdoioi

Đã xác thực
Bạn xn ở đâu?