Ngày tuyệt vọng...nước mắt không còn rơi được nữa

ngoctram

Thành viên chính
E đừng quan tâm tc làm gì.. Vì tc của HIV chỉ thoáng qua chứ k kéo dài...ai mà bị kéo dài là do stress thui....anh thấy trên diễn đàn này rất nhiều người than đầy tc và kéo dài nhưng chưa thấy ai XN Ra h+ cả....nên e đừng quan tâm tc...có quan tâm thì đến ngày XN ra at là do rồi...chứ a thấy nhiều người XN cả chục lần mà vẫn xoắn...a k hiểu xoắn j nữa...a mơ ước một lần dc AT như họ còn k dc...thế mà cứ kêu la than khóc và nghĩ đến tc...
Tội nghiệp em quá ..." ước mơ được 1 lần được âm tính như họ "

Chủ Tạo
Chủ Tạo
M

MINH DUY

Sức sống mới
E nói e mới nhiễm mà cd4 thấp thế e
Lúc e XN CD4 là cách nguy cơ 3 tháng rồi...khoảng thời gian e sống trong địa ngục...Nhưng sau nguy cơ e đi test nhanh rất nhiều đều AT...làm combo vẫn chưa có kháng thể...BS bảo e chỉ mới bị nhiễm thui...nhưng có lẻ do tinh thần suy sụp nên CD4 e thấp...

soqua

Thành viên thường
Sao e bảo combo sau 16 ngày phản ứng 3 tháng 3pp dt. Mà bâyh lại bảo tets nhanh sau nguy cơ rất nhiều lần at là sao e

Chủ Tạo
Chủ Tạo
M

MINH DUY

Sức sống mới
Sao e bảo combo sau 16 ngày phản ứng 3 tháng 3pp dt. Mà bâyh lại bảo tets nhanh sau nguy cơ rất nhiều lần at là sao e
E k nói 3 tháng mới làm combo nhé....2 tuần e làm combo và phải đợi kq nên e đi test nhanh ở nhiều nơi khác đều at.. Lúc nhận KQ combo thì chỉ là phản ứng chứ chưa khẳng định...và hẹn 14ngày sau đến lấy máu lại để khẳng định nhé...

ngoctram

Thành viên chính
Đôi khi ước mơ chỉ là mơ ước chị ơi...
Uhm thôi đành chấp nhận em nhé vì đôi khi cuộc đời không tránh được những định mệnh đã ban sẵn . chị không biết chúc em gì nữa . chúc em không buồn nữa cũng không được vì bệnh mà ai mà không buồn . thôi thì chị chúc em sớm lấy lại sức khỏe ổn định để CD4 tăng cao em nhé . hiiiii

Chủ Tạo
Chủ Tạo
M

MINH DUY

Sức sống mới
Uhm thôi đành chấp nhận em nhé vì đôi khi cuộc đời không tránh được những định mệnh đã ban sẵn . chị không biết chúc em gì nữa . chúc em không buồn nữa cũng không được vì bệnh mà ai mà không buồn . thôi thì chị chúc em sớm lấy lại sức khỏe ổn định để CD4 tăng cao em nhé . hiiiii
Hi cảm ơn chị.. Chúc chị nhiều sk nha

Lekhang

Thành viên thường
Lúc e XN CD4 là cách nguy cơ 3 tháng rồi...khoảng thời gian e sống trong địa ngục...Nhưng sau nguy cơ e đi test nhanh rất nhiều đều AT...làm combo vẫn chưa có kháng thể...BS bảo e chỉ mới bị nhiễm thui...nhưng có lẻ do tinh thần suy sụp nên CD4 e thấp...
Ủa sao ở đây e nói combo ko phản ứng mà, sao hồi trc a nhớ e nói phản ứng sau 2 tuần vậy e

Cố Lên Tôi Ơi

Thành viên chính
E k nói 3 tháng mới làm combo nhé....2 tuần e làm combo và phải đợi kq nên e đi test nhanh ở nhiều nơi khác đều at.. Lúc nhận KQ combo thì chỉ là phản ứng chứ chưa khẳng định...và hẹn 14ngày sau đến lấy máu lại để khẳng định nhé...
2 Tuần thì cơ thể chưa tạo đủ kháng thể nên test nhanh at là điều dễ hiểu. Lúc này Combo sẽ bắt được kháng nguyên nên có phản ứng, chờ xét nghiệm WB or 3 PP để xác nhận lại.

soqua

Thành viên thường
E mới nhiễm 3 tháng mà cd4 thấp vậy À e

Bác sĩ Bình

Bác sĩ Chuyên khoa Truyền nhiễm
Dạ cảm ơn chị...nhưng e k phải ở TP HCM...hơn nửa bây giờ e ngại gặp nhiều ng lắm.
Con cứ gặp gỡ giao lưu với mọi người để tâm lý được thoải mái, nếu con cứ khép mình thì sẽ không có lợi cho CD4 của con đâu. Con ngại gặp người khác thì có thể chia sẻ với anh chị trên diễn đàn. Khi nào có dịp thì con lên TP.HCM để gặp bác sĩ và anh chị em khác giao lưu chia sẻ, như thế sẽ giúp cho việc điều trị của con tốt hơn nhé.

Minh xjn chia buồn vs cậu vê ̀ sự không may nay.nhưng nhiễm rồi k có nghĩa la hết đâu bạn ak.minh tuân thủ vân có thể sống thêm ít chục năm nưa mk.minh cung có thể lấy vợ.sinh con.vui vẻ ấy chứ.

Tui cung quan hệ không an toan nè.đến nay la 7 tuần rôi.đợi 3 tháng chốt luôn.hên xui vậy.h chỉ cầu mong ông trời phu hộ thôi.

Lúc trước minh stress nặng lắm .thế la bị bố chửi cho một trận.ngta bị ung thư mk đang còn cười hát nị.huống chj la minh.sống chết có số.nên minh đợi 3 tháng chốt luôn.hi vọng la ât .

Chúc cậu sức khoẻ nhé.

Chủ Tạo
Chủ Tạo
M

MINH DUY

Sức sống mới
Ủa sao ở đây e nói combo ko phản ứng mà, sao hồi trc a nhớ e nói phản ứng sau 2 tuần vậy e
A vui lòng đọc kỉ hết cmt ở trang này...cũng như những trang trước rồi hả phán xét này nọ nhé...e bệnh thì e chịu e bệnh...nói dối a chak e hết bệnh à...Nên đọc kỉ mọi thứ trước khi đưa ra những lời buộc tội đó..