• MỘT SỐ LƯU Ý KHI GỬI CÂU HỎI TƯ VẤN HIV ONLINE MIỄN PHÍ: Khi online, bác sĩ chỉ tư vấn được một số câu hỏi do thời gian có hạn, số câu hỏi còn lại sẽ được tư vấn khi bác sĩ online lần tiếp theo, các bạn bình tĩnh chờ đợi đừng spam thêm câu hỏi mới sẽ vô tình làm chậm được tư vấn hơn do bác sĩ tư vấn câu hỏi từ dưới lên trên ở khung thống kê bài viết cho công bằng (câu hỏi gửi trước nằm ở dưới cùng sẽ được tư vấn trước tiên, câu hỏi mới gửi nằm phía trên cùng sẽ được tư vấn sau chót) ----------------------- Khi tạo chủ đề cần thêm ít nhất 2-3 từ khóa có liên quan đến nội dung cần tư vấn để giúp bác sĩ và người khác tìm kiếm bài viết dễ dàng hơn ----------------------- Phòng khám Hùng Vương & Xét nghiệm Hùng Vương làm việc từ 7 giờ 30 phút đến 19 giờ 30 phút tất cả các ngày trong tuần, kể cả Thứ Bảy, Chủ Nhật và Ngày Lễ. Khi cần đăng ký Bác sĩ Bình khám bệnh hoặc xử trí cấp cứu nguy cơ phơi nhiễm HIV trong 72 giờ đầu gọi số Hotline Phòng khám Hùng Vương: 08.28.98.08.08 từ 6 giờ 00 đến 23 giờ 00. Các trường hợp khám bệnh, xét nghiệm và điều trị nơi khác khi cần tư vấn vui lòng gọi Trung tâm Tư vấn UCare Hà Nội: 1900.6191 từ 8 giờ 00 đến 23 giờ 00 ----------------------- KHUYẾN CÁO: Hãy sử dụng thuốc dự phòng phơi nhiễm HIV (gọi tắt là PEP, PrEP) theo chỉ định của bác sĩ chuyên khoa và có xét nghiệm (công thức máu, gan, thận, HIV...) trước và trong quá trình dùng thuốc theo đúng hướng dẫn của Bộ Y tế. Tuyệt đối, không tự ý mua thuốc để uống theo sự mách bảo trên mạng vì có thể gặp người không có chuyên môn, thuốc không đúng phác đồ, không được xét nghiệm và không có bác sĩ theo dõi, xử trí tác dụng phụ, điều này có thể không đạt hiệu quả dự phòng và ảnh hưởng không tốt đến sức khỏe ----------------------- Người có kết quả xét nghiệm HIV (+) cần điều trị ARV sớm để bảo vệ sức khỏe cho chính bản thân mình và hạn chế lây nhiễm HIV cho cộng đồng, góp phần hoàn thành mục tiêu 90-90-90 vào năm 2020. Đăng ký khám bệnh, xét nghiệm, dự phòng phơi nhiễm HIV và điều trị ARV tại PHÒNG KHÁM HÙNG VƯƠNG gọi số: 08.28.98.08.08 ----------------------- Hiện nay, nhiễm HIV được xem như 1 bệnh mạn tính và có thể kiểm soát tốt bằng tuân thủ điều trị ARV. Người nhiễm HIV uống thuốc ARV đúng chỉ định sẽ sống và làm việc bình thường đến tuổi già như người không nhiễm HIV. Thậm chí, khi điều trị ARV ức chế HIV dưới ngưỡng phát hiện sẽ không còn khả năng lây nhiễm cho vợ, chồng, bạn tình và sinh con khỏe mạnh không bị lây nhiễm HIV!

Tỷ lệ nhiễm HIV khi sử dụng bao cao su với gái trên Tinder

aloo1293

Chưa xác thực
Cho em hỏi là tối hôm qua em có quan hệ với 1 người trên tinder, quan hệ 2 lần 1 đêm, lần đầu e đeo bao của bạn gái đó, do tối quá em không biết hãng gì và bao cao su có bị gì không, khi quan hệ lần đầu thì 2 phút đã ra, khi ra e để trong âm hộ bạn gái đó 30s sau rồi rút ra, lần thứ 2 cách đó sau 10p thi lúc đó DV của e hơi rát hình như do không có chất bôi trơn em cũng không nhớ rõ nữa, nhưng lúc này em có sử dụng bao cao su extra safe của durex do e vừa mới khui hộp luôn và trong lúc quan hệ e có dùng tay đụng vào âm vật của bạn gái đó (lúc này bạn gái này có dịch âm đạo). Sau khi quan hệ thì bạn gái đó có nói là bao hay bị chó cắn nên cất vào tủ cho chắc ăn nên làm em hoang mang. Vậy cho em hỏi:
1/ Trường hợp 1 nếu như bao có bị lủng hay rách thì em có nguy cơ cao không ạ. Rách thì em nghĩ không bị rách vì sau khi em rút ra thì không thấy tinh dịch bị chảy ra ạ
2/ Trường hợp 2 là lần quan hệ lần thứ 2 của em quan hệ hơn 15p mà rát như vậy không biết có bị lây không ạ
3/ em dùng tay đụng vào âm hộ được 15s thì bạn gái đẩy tay ra nhưng cũng 3-4 lần như vậy, lúc đó tay em có vài vết xước do trời lạnh, có chỗ thì chảy máu nhưng đã lành nhưng vẫn còn đau, có chỗ đau nhưng không chảy máu. Vậy em có nguy cơ bị lây nhiễm không ạ
4/ Bạn gái đó có nói là bạn không có quan hệ bừa bãi vì giữ an toàn nên không có bệnh, trước khi quan hệ bạn ấy nói là có bao mới cho quan hệ còn không thì không được. Cho em hỏi theo quan điểm của bác và anh chị ở đây thì có nên tin không ạ
5/ Em có nên dùng thuốc phơi nhiễm không ạ, em bắt đầu quan hệ lúc 11 giờ 30 ngày 9/9/2019 ạ.
Em cảm ơn

mydream

Đã xác thực
Mấy trường hợp như vậy nên gọi cho bác sĩ càng sớm càng tốt nhé , thân bạn !

Bác sĩ Bình

Chuyên khoa Truyền nhiễm - Chuyên trách HIV 20 năm
Thành viên BQT
Cho em hỏi là tối hôm qua em có quan hệ với 1 người trên tinder, quan hệ 2 lần 1 đêm, lần đầu e đeo bao của bạn gái đó, do tối quá em không biết hãng gì và bao cao su có bị gì không, khi quan hệ lần đầu thì 2 phút đã ra, khi ra e để trong âm hộ bạn gái đó 30s sau rồi rút ra, lần thứ 2 cách đó sau 10p thi lúc đó DV của e hơi rát hình như do không có chất bôi trơn em cũng không nhớ rõ nữa, nhưng lúc này em có sử dụng bao cao su extra safe của durex do e vừa mới khui hộp luôn và trong lúc quan hệ e có dùng tay đụng vào âm vật của bạn gái đó (lúc này bạn gái này có dịch âm đạo). Sau khi quan hệ thì bạn gái đó có nói là bao hay bị chó cắn nên cất vào tủ cho chắc ăn nên làm em hoang mang. Vậy cho em hỏi:
1/ Trường hợp 1 nếu như bao có bị lủng hay rách thì em có nguy cơ cao không ạ. Rách thì em nghĩ không bị rách vì sau khi em rút ra thì không thấy tinh dịch bị chảy ra ạ
2/ Trường hợp 2 là lần quan hệ lần thứ 2 của em quan hệ hơn 15p mà rát như vậy không biết có bị lây không ạ
3/ em dùng tay đụng vào âm hộ được 15s thì bạn gái đẩy tay ra nhưng cũng 3-4 lần như vậy, lúc đó tay em có vài vết xước do trời lạnh, có chỗ thì chảy máu nhưng đã lành nhưng vẫn còn đau, có chỗ đau nhưng không chảy máu. Vậy em có nguy cơ bị lây nhiễm không ạ
4/ Bạn gái đó có nói là bạn không có quan hệ bừa bãi vì giữ an toàn nên không có bệnh, trước khi quan hệ bạn ấy nói là có bao mới cho quan hệ còn không thì không được. Cho em hỏi theo quan điểm của bác và anh chị ở đây thì có nên tin không ạ
5/ Em có nên dùng thuốc phơi nhiễm không ạ, em bắt đầu quan hệ lúc 11 giờ 30 ngày 9/9/2019 ạ.
Em cảm ơn
1. Nếu BCS thủng hay rách thì có nguy cơ nhưng em không thấy tinh dịch chảy ra là khả năng BCS không thủng.
2. Nếu rát dương vật mà BCS không rách cũng không có nguy cơ.
3. Không đủ khả năng lây nhiễm.
4. Không tin bất kỳ ai trừ khi tin bản thân mình.
5. Dùng thuốc phoi nhiễm hay không cần gọi bác sĩ để đánh gia thêm rồi em quyết định. Những nguy cơ trong 72 giờ đầu cần xử trí được ưu tiên gọi trực tiếp bác sĩ qua số 08.28.98.08.08 miễn phí tư vấn.