08.28.98.08.08
Hẹn Khám
  • MỘT SỐ LƯU Ý KHI GỬI CÂU HỎI TƯ VẤN HIV ONLINE MIỄN PHÍ: Khi online, bác sĩ chỉ tư vấn được một số câu hỏi do thời gian có hạn, số câu hỏi còn lại sẽ được tư vấn khi bác sĩ online lần tiếp theo, các bạn bình tĩnh chờ đợi đừng spam thêm câu hỏi mới sẽ vô tình làm chậm được tư vấn hơn do bác sĩ tư vấn câu hỏi từ dưới lên trên ở khung thống kê bài viết cho công bằng (câu hỏi gửi trước nằm ở dưới cùng sẽ được tư vấn trước tiên, câu hỏi mới gửi nằm phía trên cùng sẽ được tư vấn sau chót) ----------------------- Khi tạo chủ đề cần thêm ít nhất 2-3 từ khóa có liên quan đến nội dung cần tư vấn để giúp bác sĩ và người khác tìm kiếm bài viết dễ dàng hơn ----------------------- Phòng khám Hùng Vương & Xét nghiệm Hùng Vương làm việc từ 7 giờ 30 phút đến 19 giờ 30 phút tất cả các ngày trong tuần, kể cả Thứ Bảy, Chủ Nhật và Ngày Lễ. Khi cần đăng ký Bác sĩ Bình khám bệnh hoặc xử trí cấp cứu nguy cơ phơi nhiễm HIV trong 72 giờ đầu gọi số Hotline Phòng khám Hùng Vương: 08.28.98.08.08 từ 6 giờ 00 đến 23 giờ 00. Các trường hợp khám bệnh, xét nghiệm và điều trị nơi khác khi cần tư vấn vui lòng gọi Trung tâm Tư vấn UCare Hà Nội: 1900.6191 từ 8 giờ 00 đến 23 giờ 00 ----------------------- KHUYẾN CÁO: Hãy sử dụng thuốc dự phòng phơi nhiễm HIV (gọi tắt là PEP, PrEP) theo chỉ định của bác sĩ chuyên khoa và có xét nghiệm (công thức máu, gan, thận, HIV...) trước và trong quá trình dùng thuốc theo đúng hướng dẫn của Bộ Y tế. Tuyệt đối, không tự ý mua thuốc để uống theo sự mách bảo trên mạng vì có thể gặp người không có chuyên môn, thuốc không đúng phác đồ, không được xét nghiệm và không có bác sĩ theo dõi, xử trí tác dụng phụ, điều này có thể không đạt hiệu quả dự phòng và ảnh hưởng không tốt đến sức khỏe ----------------------- Người có kết quả xét nghiệm HIV (+) cần điều trị ARV sớm để bảo vệ sức khỏe cho chính bản thân mình và hạn chế lây nhiễm HIV cho cộng đồng, góp phần hoàn thành mục tiêu 90-90-90 vào năm 2020. Đăng ký khám bệnh, xét nghiệm, dự phòng phơi nhiễm HIV và điều trị ARV tại PHÒNG KHÁM HÙNG VƯƠNG gọi số: 08.28.98.08.08 ----------------------- Hiện nay, nhiễm HIV được xem như 1 bệnh mạn tính và có thể kiểm soát tốt bằng tuân thủ điều trị ARV. Người nhiễm HIV uống thuốc ARV đúng chỉ định sẽ sống và làm việc bình thường đến tuổi già như người không nhiễm HIV. Thậm chí, khi điều trị ARV ức chế HIV dưới ngưỡng phát hiện sẽ không còn khả năng lây nhiễm cho vợ, chồng, bạn tình và sinh con khỏe mạnh không bị lây nhiễm HIV!

QHTD với GMD có BCS xét nghiệm HIV ab âm tính ổn ko

Quiz123456

Thành viên Chưa xác thực
Chào các bác.
E có lần đi tiếp khách say quá, có gọi GMD, nhưng trong quá trình QHTD, có sử dụng BCS. Em gái đó cũng bảo ko rách bao, e đó cũng ko có bệnh gì hết. Ngày thứ 16 (tính từ ngày phát sinh QHTD) em có đi xét nghiệm HIV Ab miễn dịch tự động. Kết quả âm tính
Kính mong các anh/chị tư vấn cho e trường hợp như e với ạ, e đang hoang mang quá. Ko biết 16 ngày xét nghiệm như vậy ổn bao nhiêu %
Và xét nghiệm HIV ab miễn dịch tự động có phải là HIV ag/bg combo ko ạ
Xin chân thành cảm ơn

Vĩ Minh

Chia sẻ phòng, chống HIV miễn phí vì cộng đồng
Thành viên BQT
Chào các bác.
E có lần đi tiếp khách say quá, có gọi GMD, nhưng trong quá trình QHTD, có sử dụng BCS. Em gái đó cũng bảo ko rách bao, e đó cũng ko có bệnh gì hết. Ngày thứ 16 (tính từ ngày phát sinh QHTD) em có đi xét nghiệm HIV Ab miễn dịch tự động. Kết quả âm tính
Kính mong các anh/chị tư vấn cho e trường hợp như e với ạ, e đang hoang mang quá. Ko biết 16 ngày xét nghiệm như vậy ổn bao nhiêu %
Xin chân thành cảm ơn
Chào bạn! Xét nghiệm miễn dịch tự động là chạy máy miễn dịch tự động, ở một số bệnh viện như Nhiệt Đới vẫn ghi xét nghiệm là Ab Miễn dịch tự động nhưng khi trả kết quả là ARC Combo. Tôi có hỏi bác sĩ thì bác sĩ bên đó nói, đôi khi Ab đó cũng là viết tắc cho anti nói chung. Nếu bạn thấy giấy trả kết quả từ phòng LAB là combo thì bạn yên tâm nhé. Mà bạn quan hệ có dùng bao cao su không rách không tụt thì yên tâm, không có nguy cơ.

Sửa lần cuối:
Chủ Tạo
Chủ Tạo
Q

Quiz123456

Thành viên Chưa xác thực
E chào các bác.
Xin chân thành cảm ơn

Vĩ Minh

Thành viên BQT
E chào các bác.
Xin chân thành cảm ơn
Chào bạn! Bạn quan hệ không rách không tụt bao cao su thì bạn yên tâm không có nguy cơ với HIV nhé.

Chủ Tạo
Chủ Tạo
Q

Quiz123456

Thành viên Chưa xác thực
E đi xét nghiệm máu ở bệnh viện đa khoa, lấy kết quả ở phòng khám ban đầu. Lúc trả kết quả chỉ ghi chỉ số là 0.0164 AT. Giờ hoang mang quá ko biết đã yên tâm chưa
Mong ac cho lời tư vấn. E cảm ơn

Chủ Tạo
Chủ Tạo
Q

Quiz123456

Thành viên Chưa xác thực
Lúc trả kq chỉ ghi là xét nghiêm HIV ab tự động miễn dich. Ko biết có yên tâm chưa bác sĩ

Yourname

Thành viên Đã xác thực
E đi xét nghiệm máu ở bệnh viện đa khoa, lấy kết quả ở phòng khám ban đầu. Lúc trả kết quả chỉ ghi chỉ số là 0.0164 AT. Giờ hoang mang quá ko biết đã yên tâm chưa
Mong ac cho lời tư vấn. E cảm ơn
Chào bạn! Bạn yên tâm nhé. Xét nghiệm HIV ở thế hệ 3 không chạy máy nếu có thì cũng chỉ là miễn dịch bán tự động. Bạn xét nghiệm miễn dịch tự động thì yên tâm đó là combo định lượng AG AB nhé. Cho ra chỉ số S/CO. Đôi khi chữ Ab đi kèm với chữ miễn dịch tự động thì nó có thể là viết tắc cho anti nhé bạn. Nhưng bạn sử dụng bao cao su không rách không tụt thì yên tâm không có nguy cơ.

Chủ Tạo
Chủ Tạo
Q

Quiz123456

Thành viên Chưa xác thực
Tụt DV theo chiều hướng DV ko cương cứng nữa bsi à. Nhưng sau đó đeo lại bao thì có bị nhiễm ko bsi

Yourname

Thành viên Đã xác thực
Tụt DV theo chiều hướng DV ko cương cứng nữa bsi à. Nhưng sau đó đeo lại bao thì có bị nhiễm ko bsi
Sao bạn không ghi ra hết ngay từ đầu. Bạn ghi lắc nhắc v thì ai biết đường mà tư vấn. Bạn bị tụt bao ra sao? Tụt hết ra khỏi dương vật luôn à? Hay khi hành sự xong bao vẫn trùm đầu dương vật.

Chủ Tạo
Chủ Tạo
Q

Quiz123456

Thành viên Chưa xác thực
Xin lỗi bác sĩ. Đang hành sự thì DV giảm cương cứng thế là bị tụt nhưng vẫn trong bao. Khi hành sự xong bao vẫn trùm đầu DV bsi ạ

Vĩ Minh

Thành viên BQT
Xin lỗi bác sĩ. Đang hành sự thì DV giảm cương cứng thế là bị tụt nhưng vẫn trong bao. Khi hành sự xong bao vẫn trùm đầu DV bsi ạ
Chào bạn! Như vậy không tính là tụt bao nhé, vì bao vẫn còn bảo vệ dương vật của bạn. Bạn yên tâm nếu như vậy thì bạn không có nguy cơ nhé.

Chủ Tạo
Chủ Tạo
Q

Quiz123456

Thành viên Chưa xác thực
Bsi cho e hỏi câu cuối với ạ.
Trong quá trình xét nghiệm HiB ab miễn dịch tự động e có uống thuốc bổ cà gai leo để giải đôc gan thì có ảnh hưong đến kết quả không Bsi
E cảm ơn an

Vĩ Minh

Thành viên BQT
Bsi cho e hỏi câu cuối với ạ.
Trong quá trình xét nghiệm HiB ab miễn dịch tự động e có uống thuốc bổ cà gai leo để giải đôc gan thì có ảnh hưong đến kết quả không Bsi
E cảm ơn an
Thuốc đó không có tác dụng ức chế virus HIV nên bạn yên tâm không ảnh hưởng nhé. Mà bạn quan hệ có dùng bao cao su không rách và không tụt bao cao su vẫn bảo vệ thì bạn yên tâm không có nguy cơ.

Chủ Tạo
Chủ Tạo
Q

Quiz123456

Thành viên Chưa xác thực
E cảm ơn bác sĩ
Như e đọc ở trên 1 số bài thì xét nghiệm combo Ag/Ab mới cho kết quả chính xác. Như vậy trường hợp e chỉ xét nghiệm ab miễn dịch tự động thì có yên tâm ko ạ
Mong bác sĩ giúp đỡ. Em cảm ơn ạ

Vĩ Minh

Thành viên BQT
E cảm ơn bác sĩ
Như e đọc ở trên 1 số bài thì xét nghiệm combo Ag/Ab mới cho kết quả chính xác. Như vậy trường hợp e chỉ xét nghiệm ab miễn dịch tự động thì có yên tâm ko ạ
Mong bác sĩ giúp đỡ. Em cảm ơn ạ
Bạn à ở sinh phẩm thế hệ thứ 4 thì mới có chữ miễn dịch tự động, tôi đã giải thích rõ ở trên rồi, và bạn cũng không có nguy cơ nhé. Bạn yên tâm.

Chủ Tạo
Chủ Tạo
Q

Quiz123456

Thành viên Chưa xác thực
Thưa các anh chị
Từ ngày có nguy cơ (quan hệ GMD) đến ngày e đi khám combi pt là 20 ngày 9 tiếng (sang ngày 21). Kết qua khám tại Medlatec là âm tính ạ.
Bsi cho e hỏi với kết quả như vậy đã khả quan chưa ạ? Vì dạo này em thấy cơ thể cảm giác mỏi cơ ạ
Mong bsi tư vấn cho em với ạ

Vĩ Minh

Thành viên BQT
Thưa các anh chị
Từ ngày có nguy cơ (quan hệ GMD) đến ngày e đi khám combi pt là 20 ngày 9 tiếng (sang ngày 21). Kết qua khám tại Medlatec là âm tính ạ.
Bsi cho e hỏi với kết quả như vậy đã khả quan chưa ạ? Vì dạo này em thấy cơ thể cảm giác mỏi cơ ạ
Mong bsi tư vấn cho em với ạ
Kết quả đó có giá trị rất cao nhé em. Em mệt mỏi có thể do stress.

Chủ Tạo
Chủ Tạo
Q

Quiz123456

Thành viên Chưa xác thực
Anh Vỹ Minh ơi. Như vậy thì tỷ lệ chắc chắn khoảng bao nhiêu % ạ? E có phải làm xét nghiệm ngày 28 nữa không anh?

Vĩ Minh

Thành viên BQT
Anh Vỹ Minh ơi. Như vậy thì tỷ lệ chắc chắn khoảng bao nhiêu % ạ? E có phải làm xét nghiệm ngày 28 nữa không anh?
Để bảo đảm mình không nhiễm vì bạn quan hệ không sử dụng bao cao su thì bạn nên đi xét nghiệm ở ngày 28 nhé. Nếu combo tiếp tục âm tính thì bạn yên tâm không nhiễm. AG AB cao nhất mà không phát hiện thì không nhiễm ở những nước phát triển như Sing người ta đã chốt bằng phương pháp combo ở thời gian 4 tuần. Yên tâm. Khả năng tiếp tục kết quả sẽ cho ra âm tính là rất cao.

Chủ Tạo
Chủ Tạo
Q

Quiz123456

Thành viên Chưa xác thực
Em cảm ơn anh. Đến ngày đó e lại đi ktra lại xem sao ạ