08.28.98.08.08
Hẹn Khám
  • MỘT SỐ LƯU Ý KHI GỬI CÂU HỎI TƯ VẤN HIV ONLINE MIỄN PHÍ: Khi online, bác sĩ chỉ tư vấn được một số câu hỏi do thời gian có hạn, số câu hỏi còn lại sẽ được tư vấn khi bác sĩ online lần tiếp theo, các bạn bình tĩnh chờ đợi đừng spam thêm câu hỏi mới sẽ vô tình làm chậm được tư vấn hơn do bác sĩ tư vấn câu hỏi từ dưới lên trên ở khung thống kê bài viết cho công bằng (câu hỏi gửi trước nằm ở dưới cùng sẽ được tư vấn trước tiên, câu hỏi mới gửi nằm phía trên cùng sẽ được tư vấn sau chót) ----------------------- Khi tạo chủ đề cần thêm ít nhất 2-3 từ khóa có liên quan đến nội dung cần tư vấn để giúp bác sĩ và người khác tìm kiếm bài viết dễ dàng hơn ----------------------- Phòng khám Hùng Vương & Xét nghiệm Hùng Vương làm việc từ 7 giờ 30 phút đến 19 giờ 30 phút tất cả các ngày trong tuần, kể cả Thứ Bảy, Chủ Nhật và Ngày Lễ. Khi cần đăng ký Bác sĩ Bình khám bệnh hoặc xử trí cấp cứu nguy cơ phơi nhiễm HIV trong 72 giờ đầu gọi số Hotline Phòng khám Hùng Vương: 08.28.98.08.08 từ 6 giờ 00 đến 23 giờ 00. Các trường hợp khám bệnh, xét nghiệm và điều trị nơi khác khi cần tư vấn vui lòng gọi Trung tâm Tư vấn UCare Hà Nội: 1900.6191 từ 8 giờ 00 đến 23 giờ 00 ----------------------- KHUYẾN CÁO: Hãy sử dụng thuốc dự phòng phơi nhiễm HIV (gọi tắt là PEP, PrEP) theo chỉ định của bác sĩ chuyên khoa và có xét nghiệm (công thức máu, gan, thận, HIV...) trước và trong quá trình dùng thuốc theo đúng hướng dẫn của Bộ Y tế. Tuyệt đối, không tự ý mua thuốc để uống theo sự mách bảo trên mạng vì có thể gặp người không có chuyên môn, thuốc không đúng phác đồ, không được xét nghiệm và không có bác sĩ theo dõi, xử trí tác dụng phụ, điều này có thể không đạt hiệu quả dự phòng và ảnh hưởng không tốt đến sức khỏe ----------------------- Người có kết quả xét nghiệm HIV (+) cần điều trị ARV sớm để bảo vệ sức khỏe cho chính bản thân mình và hạn chế lây nhiễm HIV cho cộng đồng, góp phần hoàn thành mục tiêu 90-90-90 vào năm 2020. Đăng ký khám bệnh, xét nghiệm, dự phòng phơi nhiễm HIV và điều trị ARV tại PHÒNG KHÁM HÙNG VƯƠNG gọi số: 08.28.98.08.08 ----------------------- Hiện nay, nhiễm HIV được xem như 1 bệnh mạn tính và có thể kiểm soát tốt bằng tuân thủ điều trị ARV. Người nhiễm HIV uống thuốc ARV đúng chỉ định sẽ sống và làm việc bình thường đến tuổi già như người không nhiễm HIV. Thậm chí, khi điều trị ARV ức chế HIV dưới ngưỡng phát hiện sẽ không còn khả năng lây nhiễm cho vợ, chồng, bạn tình và sinh con khỏe mạnh không bị lây nhiễm HIV!

Một chút bất an!

Khanhkhanh

Thành viên Chưa xác thực
Xin chào mọi người! Mọi người có khoẻ không? Rất vui vì được chia sẻ với mọi người vài cảm xúc sau đây và mong nhận được chia sẻ của mọi người!
Biết là khi mang H trong người ai cũng phải tự trấn an mình lạc quan, vui vẻ và cố gắng hết sức nhưng nhiều khi cũng lăn tăn lắm mọi người ạ. Mình thấy trong cộng đồng Gay có rất nhiều trường hợp nhiễm H và mất vì viêm phổi. Thật sự mình rất ám ảnh vì điều này, bt thì không sao nhưng mỗi khi thấy có có một bạn Gay ra đi vì viêm phổi là nổi ám ảnh đó lại xuất hiện với mình. Mình muốn xin ý kiến chia sẻ của mọi người về vấn đề này, phần để an tâm, phần để phổ cập thêm kiến thức và cách chăm sóc bản thân trước bệnh nhiễm trùng cơ hội đó.
Mình cũng muốn hỏi mọi người đang sử dụng thực phẩm chức năng gì để hổ trợ thêm cho gan thận hay tốt cho sức khoẻ?
Thời gian kể từ khi mọi ng bị nhiễm đến nay là đc bao lâu r, mình thì được gần 1 năm kể từ khi phát hiện rồi.
Chân thành cảm ơn mn đã đọc ạ. Mong những chia sẻ từ mọi ng...

Bác sĩ Chiểu

Bác sĩ Nội Khoa - BV Nhân Dân 115
Thành viên BQT
Chào bạn,
Không thực phẩm chức năng nào tốt hơn là tự nhiên, uống nhiều nước, ăn trái cây, rau quả tươi, ngủ nghỉ đủ giấc, làm việc không quá sức.

Phucphuc

Thành viên Đã xác thực
Xin chào mọi người! Mọi người có khoẻ không? Rất vui vì được chia sẻ với mọi người vài cảm xúc sau đây và mong nhận được chia sẻ của mọi người!
Biết là khi mang H trong người ai cũng phải tự trấn an mình lạc quan, vui vẻ và cố gắng hết sức nhưng nhiều khi cũng lăn tăn lắm mọi người ạ. Mình thấy trong cộng đồng Gay có rất nhiều trường hợp nhiễm H và mất vì viêm phổi. Thật sự mình rất ám ảnh vì điều này, bt thì không sao nhưng mỗi khi thấy có có một bạn Gay ra đi vì viêm phổi là nổi ám ảnh đó lại xuất hiện với mình. Mình muốn xin ý kiến chia sẻ của mọi người về vấn đề này, phần để an tâm, phần để phổ cập thêm kiến thức và cách chăm sóc bản thân trước bệnh nhiễm trùng cơ hội đó.
Mình cũng muốn hỏi mọi người đang sử dụng thực phẩm chức năng gì để hổ trợ thêm cho gan thận hay tốt cho sức khoẻ?
Thời gian kể từ khi mọi ng bị nhiễm đến nay là đc bao lâu r, mình thì được gần 1 năm kể từ khi phát hiện rồi.
Chân thành cảm ơn mn đã đọc ạ. Mong những chia sẻ từ mọi ng...
Xin chào bạn. Mình cũng là người bị nhiễm H và đã điều trị được 1 năm :D Thì mình xin phép chia sẻ 1 số thông tin / kiến thức / kinh nghiệm mà mình có được:

1. Tuân thủ thuốc ARV (và một số thuốc khác nếu Bs có chỉ định).
  2. Tốt nhất không nên uống thực phẩm chức năng. Hãy uống nước thật nhiều. Uống nước ép trái cây, sinh tố. Những cái tự nhiên đó sẽ giúp thanh lọc cơ thể, làm mát gan, giải độc 1 cách tự nhiên.
  3. Hãy tập thể dục điều độ và đều đặng. Nó sẽ giúp tăng cường sức khỏe, cải thiện hệ miễn dịch. Một số nghiên cứu đã cho thấy việc tập thể dục thường xuyên giúp cơ thể sản sinh ra các tế bào khỏe, chống lại các tế bào ung thư. Ngoài ra, tập thể dục giúp đầu óc và tinh thần thoải mái.
  4. Thèm gì ăn đó nhưng ăn những cái tốt tốt nhé :D Nhớ ăn trái cây.
  5. Có sở thích của riêng mình: đọc sách, cafe, đi chơi, ...

Bản thân mình từ đầu CD4 chỉ có 261 thôi :D Nhưng nhờ có chế độ tập thể dục và ăn uống khá kỹ nên tinh thần của mình luôn lạc quan và chỉ sau 7-8 tháng, CD4 của mình đã được 720 rồi :D

Bạn cố gắng lên nhé!