TB: Diễn đàn nâng cấp Hosting & Domain đã hoàn thành

Administrator

Admin Kỹ Thuật

Chào thành viên và khách xem "Diễn đàn Bác sĩ Bình"!

Nhằm phục vụ tốt hơn nhu cầu chia sẻ kiến thức phòng, chống HIV trên diễn đàn cũng như tư vấn chuyên sâu về điều trị HIV và điều trị dự phòng phơi nhiễm HIV bởi bác sĩ chuyên khoa truyền nhiễm, khắc phục tình trạng "lag" hay không truy cập được như trước đây, Admin đã nâng cấp Hosting và Domain diễn đàn như sau:
  1. Hosting chứa dữ liệu được nâng cấp lên với tốc độ cao và dung lượng lớn để giúp các bạn truy cập dễ dàng hơn.
  2. Domain (tên miền) của diễn đàn được mua thêm đều có đuôi (.vn) với giá trị cao và được bảo hộ, bao gồm:
  • tuvanhiv.vn (tên miền cũ phù hợp với nội dung tư vấn của bác sĩ chuyên khoa và tổng đài tư vấn)
  • forumhiv.vn (tên miền mới sẽ phù hợp với giao lưu chia sẻ của các Quản trị viên với thành viên)
  • bacsibinh.vn (tên miền dành cho phòng khám nội tổng hợp Bác sĩ Bình phục vụ khám bệnh và điều trị)
  • nhiemhiv.vn (tên miền phù hợp cho các bạn giao lưu và chia sẻ khi đã nhận kết quả HIV dương tính)
  • benhhiv.vn (tên miền phù hợp từ khóa khi tìm kiếm thông tin về HIV trên mạng để tham khảo)
Tất cả 5 tên miền được sáp nhập vào một cơ sở dữ liệu chung và lấy tên miền "tuvanhiv.vn" làm trang chủ. Các bạn có thể truy cập 1 trong 5 tên miền nói trên đều vào được diễn đàn.

Chi phí hoạt động:
  • Phí chi trả Hosting cho diễn đàn hoạt động xuyên suốt do Administrator tài trợ.
  • Phí chi trả tên miền cho diễn đàn hoạt động xuyên suốt do Bác sĩ Bình tài trợ.
  • Toàn bộ phí tư vấn qua điện thoại và tổng đài hàng tháng được Bác sĩ Bình sử dụng vào mục đích phát triển diễn đàn thông qua việc quảng cáo google để tiếp cận nhiều thành viên hơn. Nếu thiếu thì Bác sĩ Bình sẽ bù thêm cho phí quảng cáo.
  • Quỹ từ thiện và hoạt động diễn đàn sẽ dùng vào mục đích giúp đỡ, tặng quà bệnh nhân có HIV gặp khó khăn hoặc các hoạt động offline giao lưu chia sẻ cho thành viên. Không dùng quỹ diễn đàn để chi trả phí duy trì tên miền, hosting hay quảng cáo theo ý kiến thống nhất của Bác sĩ Bình và Ban quản trị.

Cảm ơn các bạn đã tham gia diễn đàn!