Sợ bị nhiễm HIV sau khi hôn GMD vì có nhiều triệu chứng

Chủ Tạo
Chủ Tạo
L

Lập

Xác thực tương đối
Bs trả lời giúp e là nếu người nhiễm HIV đã biểu hiện nhiễm cấp sau 2 tuần nguy cơ thì đến 4 tuần đi xét nghiệm combo có ra không

Bác sĩ Bình

Bác sĩ Chuyên khoa Truyền nhiễm
Bs trả lời giúp e là nếu người nhiễm HIV đã biểu hiện nhiễm cấp sau 2 tuần nguy cơ thì đến 4 tuần đi xét nghiệm combo có ra không
Một khi người nhiễm HIV đã có biểu hiện thì xét nghiệm chắc chắn sẽ ra kết quả dù cho phương pháp nào. Xét nghiệm HIV ag/ab combo thời điểm em hỏi là sẽ phát hiện được nếu đã có triệu chứng của HIV.

Chủ Tạo
Chủ Tạo
L

Lập

Xác thực tương đối
Em xin nói rõ hơn là biểu hiện của nhiễm cấp sau 2 tuần nguy cơ thôi ạ ( nhức đầu, sốt, nổi hạch, đau nhức cơ khớp, sút cân, nổi mẫn ngứa, giật cơ, tê đầu ngón tay, rêu lưỡi,..) thì sau nguy cơ 4 tuần thì trong máu đã có kháng nguyên đủ để phát hiện bằng combo chưa. Xin cám ơn bs.

Chủ Tạo
Chủ Tạo
L

Lập

Xác thực tương đối
Bs cho e hỏi khi bị nhiễm HIV thì triệu chứng nhiễm cấp( nếu có) sẽ biểu hiện sau bao nhiêu tuần nguy cơ.

Chánh Nghĩa

Quản trị viên
Bs cho e hỏi khi bị nhiễm HIV thì triệu chứng nhiễm cấp( nếu có) sẽ biểu hiện sau bao nhiêu tuần nguy cơ.
Triệu chứng nhiễm HIV cấp nếu có thì sau 2-6 tuần có khi đến 3 tháng mới có nha bạn. Còn triệu chứng trước 2 tuần thì không phải HIV.

Chủ Tạo
Chủ Tạo
L

Lập

Xác thực tương đối
Đây là làn đầu tiên trong diễn đàn này và tài liệu e đọc mà enghe 3 tháng đấy.e thấy giống như giải thích điều gì k hợp lý.vậy pcr 12 ngày theo pastuer là vô nghĩa à.

Chánh Nghĩa

Quản trị viên
Đây là làn đầu tiên trong diễn đàn này và tài liệu e đọc mà enghe 3 tháng đấy.e thấy giống như giải thích điều gì k hợp lý.vậy pcr 12 ngày theo pastuer là vô nghĩa à.
vậy bạn đọc tài liệu nói sao bạn?

Chủ Tạo
Chủ Tạo
L

Lập

Xác thực tương đối
A hỏi lại có ý nghĩa gì.a có phải bs k mà có thể tư vấn như vậy.bs bình e cũng chưa thấy nói 3 tháng.các tư vấn từ vicare, cửa sổ tình yêu,..thậm chí từ bộ y tế cũng chưa thấy 3 tháng.e tư vấn vậy với ý đồ gì

Chánh Nghĩa

Quản trị viên
A hỏi lại có ý nghĩa gì.a có phải bs k mà có thể tư vấn như vậy.bs bình e cũng chưa thấy nói 3 tháng.các tư vấn từ vicare, cửa sổ tình yêu,..thậm chí từ bộ y tế cũng chưa thấy 3 tháng.e tư vấn vậy với ý đồ gì
Bạn tham gia diễn đàn để bắt bẽ anh em quản trị viên hay bạn đang cần chia sẻ? Tôi chia sẽ cho bạn tôi cũng chẳng được lợi ích gì, rãnh thì lên nói lại những gì mình đã biết thôi, nếu bạn nói vậy tôi xin lỗi bạn và tôi dừng trao đổi với bạn tại đây.

Chủ Tạo
Chủ Tạo
L

Lập

Xác thực tương đối
Những điều a nói a có chắc và có dẫn chứng k.còn bs thì là chuyên môn và kinh nghiệm của họ nên k ai nghi ngờ dù chưa có tài liệu công bố như vậy. Thêm nữa những gì a chia sẽ thì ai cũng có thể đọc và biết nhưng tại sao người có nguy cơ phải hỏi bs.vì họ cần một niềm tin khi bs khẳng định điều đó.

Chủ Tạo
Chủ Tạo
L

Lập

Xác thực tương đối

Chủ Tạo
Chủ Tạo
L

Lập

Xác thực tương đối
Thời gian chốt nguy cơ ngày 4/5/2018 sau 3 tháng bằng combo , và chiến lược 3 pastuer âm tính. Khẳng định nguy cơ 4/5/2018 có biểu hiện nổi hơn 10 mục ngứa và có ngứa một vài chổ, là không nhiễm.

Chủ Tạo
Chủ Tạo
L

Lập

Xác thực tương đối
Do quá hoảng sợ từ việc hôn gái karaoke 2s chạm bên trong môi. Nên tôi thực hiện hàng loạt các xét nghiệm sau: pcr vào ngày 28, combo vào lúc 6 tuần, combo vào lúc 8 tuần.combi vào lúc 8 tuần. Trong khoảng thời gian này tôi hoàn toàn k nguy cơ mới, vệ sinh sạch sẽ và cơ thể khoẻ mạnh bình thường. Tuy nhiên, cái combi mà tôi thực hiện vào tuần thứ 8 ở một chổ tư nhân. Sau lần xét nghiệm tại đây khoảng 10 ngày thì tôi bị đau khớp gối dữ dội, qua hôm sau thì tôi bắt đầu sốt ớn lạnh, đau đầu rất lạ mà tôi chưa từng trải qua, đau cơ và khớp các ngón tay và nhiều nơi khác, cơ trên cơ thể giật k tự chổ, sút khoảng trên 3kg trong một tuần và nổi gân xanh đau nhức, tê ngón tay và chân có đối xứng, đau bụng âm ỉ mỗi buổi sáng, có cảm giác nóng mặt và đầu về chiều, tuyến giáp sưng khó nuốt, nổi vài mục k ngứa và rêu lưỡi, nổi 2 hạch dưới cằm thì kéo dài 1 tháng chưa khỏi. Tôi tự hỏi có vấn đề gì khi tôi đi xét nghiệm ở nơi lạ. Để chắc chắc tôi k bị cho lần nguy cơ đầu tôi đã đi chốt như ở trên đã nói.giờ tôi đợi cái nguy cơ này sau 2 tháng nữa.tuy nhiên hiện giờ sức khoẻ tôi rất kém hay bị nhứt đầu và một số biểu hiện khác.kể cả vợ và đứa con mới sinh ra cũng bệnh 2 tuần nay chưa khỏi.do lúc đầu tôi quá vô tư và tin tưởng nên đi xét nghiệm về tôi sóing thoải mái và k sinh hoạt k tốt. Tôi tự hỏi biểu hiện đó là gì và có con người nào mà tàn ác đến mức cố ý lây truyền căn bệnh chết người không. Tôi đợi ....

Bác sĩ Bình

Bác sĩ Chuyên khoa Truyền nhiễm
Không có chuyện đi xét nghiệm mà người ta cố ý lây truyền HIV cho em để người ta được gì? em đừng nói vậy mà lại tạo thêm khẩu nghiệp cho mình. Rồi sau 3 tháng hay lâu hơn nữa em đi xét nghiệm HIV mà kết quả HIV luôn luôn âm tính thì em có rút lại lời nói của mình được không? Bác sĩ không biết em nói ai nhưng trước đây bác sĩ từng tư vấn cho 1 bạn thành viên diễn đàn nói rằng được anh T nào đó tư vấn đừng qua phòng xét nghiệm X nào đó vì sẽ bị bơm chất gì để làm lây HIV. Không rõ anh T có mục đích gì mà sự tư vấn của anh T đã làm thành viên ấy ám ảnh lo sợ đến rối loạn lo âu và người xuất hiện nhiều triệu chứng lại còn lo hơn. Cuối cùng bạn ấy xét nghiệm nhiều nơi nhiều lần tốn không ít tiền bạc đến thời điểm 6 tháng vẫn âm tính. Do đó, triệu chứng không thể chẩn đoán HIV và lại càng không có chuyện đi xét nghiệm bị cố ý làm lây HIV như ai đó đã tư vấn. Các triệu chứng của em cứ đi khám để tìm nguyên nhân. Bác sĩ có xem 1 comment của em vào topic nào đó em nói rằng em bị suy giáp không biết có phải không, nhưng nếu đúng là suy giáp thì các triệu chứng em trình bày sẽ xuất hiện trong bệnh suy giáp. Em có thể lên mạng tìm hiểu triệu chứng của bệnh suy giáp nhé. Còn xét về triệu chứng nhiễm virus HIV cấp tính trong trường hợp em nói là chưa phù hợp, bởi vì sau 2-6 tuần thì cơ thể mới bắt đầu sản sinh ra kháng thể để chống lại HIV, quá trình "chiến đấu" giữa kháng thể do cơ thể tạo ra với HIV sẽ làm cho xuất hiện triệu chứng mà em gọi là nhiễm virus cấp tính đó. Đối chiếu lại trường hợp em mới có 10 ngày thì thời gian này chưa có kháng thể hoặc lượng kháng thể quá ít chưa đủ để "chiến đấu" với kháng nguyên nên triệu chứng này không phù hợp với nhiễm virus HIV cấp tính. Giả sử rằng triệu chứng đó do HIV gây ra thì em cứ đi xét nghiệm HIV PCR hoặc Western blot để tìm kháng nguyên sẽ phát hiện được thôi. Bác sĩ rất bận nhưng xem topic em thì bác sĩ cũng dành nhiều thời gian để chia sẻ cho em hiểu. Em đừng lo lắng quá nhé, thời gian sẽ trả lời cho em biết ai là người tàn ác nhe em.

Namanh

Đã được xác thực
E nên đi khám tâm lý vì e suy diễn quá nhiều, suy nghĩ lung tung gây stress.
Nguy cơ của e quá thấp gần như bằng 0 với các kết quả xét nghiệm như vậy thì e quá an toàn. Làm nghề a cũng có tâm đức không ai lại làm những việc như e nghĩ.
Chúc e sức khỏe, đừng xoắn và suy diễn nữa. E đã an toàn.

Chủ Tạo
Chủ Tạo
L

Lập

Xác thực tương đối
Lúc 8 tuần e xét nghiệm và thấy thoải mái vô cùng. Nhưng tự nhiên bao nhiêu triệu chứng dồn dập vào kéo dài. Đến tận bây giờ là tuần 6 mà rêu lưỡi, nhức đầu, nóng đầu mặt, nhức khớp, móng tay có vết, giật cơ của e cũng chưa hết.người lúc nào cũng mệt mỏi.

lolang7879

Đã được xác thực
Mình đã đọc bài của bạn rồi bạn nên tìm hiều về triệu chứng của bệnh suy giáp xem có giống như bác bình nói không ban

Chủ Tạo
Chủ Tạo
L

Lập

Xác thực tương đối
Mình chưa biết phải suy giáp k. M bị sưng tuyến giáp, khó nuốt, mỗi lần nuốt nó kêu giống như 2 xương gõ vào nhau.khi m quay đầu sang phải thì nó trượt kiểu gặp chướng ngại vật vậy. Cái này m bị tuần thứ 4.