QH bằng tay, miệng, hôn lên ngực, mặt và cắn vào lỗ tai

Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Đang chờ xác thực
BS ơi, con bị chóng mặt, mất thăng bằng, đau đầu lắm, buồn nôn nữa, nguời uể oải mệt mỏi, buồn nôn, ko biết có phải triệu chứng HIV giai đoạn đầu ko nữa, lo quá BS ơi, cứu con với ạ :(((

Hùng Anh

Quản trị viên
Bạn bị bệnh thông thường thôi. Có thể khám và uống thuốc để mau hết nha. Còn về HIV bạn được dán tem rồi thì an tâm ạ

Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Đang chờ xác thực
Em mới qua pxn Hùng Vương làm cái combi 40 ngày tính luôn 28 ngày dùng PEP và đc âm tính, mà sao người cứ mệt mỏi chóng mặt nhức đầu lắm ạ. Không biết có bị lật kèo sau 12 tuần ko ạ. Lo quá : ((((

Hùng Anh

Quản trị viên
Bạn nên khám tâm lý nha chứ HIV thì không lật kèo nếu không có nguy cơ mới đâu bạn

Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Đang chờ xác thực
Nguy cơ trước em của em là ngày 22/12/2017 đến 4/4/2018 là 102 ngày đc âm và nguy cơ sau của em là dùng PEP vào ngày 22/2/2018 đến 22/3/2018 tức 28 ngày dùng xong em làm combi âm tính và 12 ngày sau khi dùng PEP tức 40 ngày em làm combi nữa và đc âm tính luôn ! Như vây em có an toàn chưa ạ ? nguy cơ sau của em phải đợi thêm 50 ngày nữa chốt đúng ko ạ ? Và cũng sẽ âm tính và cập bến an toàn đúng ko ?

Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Đang chờ xác thực
Có ai trả lời giúp em với ạ !!! Lo quá ? sao ko ai tư vấn cho em vây ? Bs Bình ơi giúp con với ạ ? :((((((((((((((

Hùng Anh

Quản trị viên
Nguy cơ 2 của bạn an toàn rồi. Chốt theo khuyến cáo thôi ạ

Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Đang chờ xác thực
cho em hỏi dùng PEP 3 tháng chốt là khuyến cáo của bộ y tế Việt Nam đúng không ạ ? em nghe nói là 6 tháng ? không biết cái nào chính xác của bộ y tế đề ra vậy ? 3 hay 6 tháng ?
Chân em nó bị sưng to và ngứa lắm , không biết có phải là triệu chứng H ko :(((( ! em còn 5 tuần để chốt ạ !!! Em lo quá

Nam Hoàng

Quản trị viên - Tình nguyện chia sẻ miễn phí
Thành viên BQT
Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Đang chờ xác thực
Theo các anh thì em đã an toàn chưa ạ ? Em cứ nghĩ về nó mãi ? tay chân em nổi mẫn đỏ và ngứa lắm em cứ nghĩ nó là triệu chứng của H ! 5 tuần nữa thì quá lâu ! Không biết tới đó kết quả sẽ như thế nào ?

Bác sĩ Bình

Bác sĩ chuyên khoa Truyền nhiễm - Chuyên trách HIV
Thành viên BQT
Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Đang chờ xác thực
BS Bình ơi ? Phần ngực con nó bị mẫn đỏ . nổi hột gì đỏ đỏ ngứa lắm BS ơi ? Không biết có phải là Phát ban HIV ko ? Ban HIV có ngứa hay có gì đặc biệt ko ạ ? Con đc 8 tuần rồi ? con muốn xn lại để xã stresss ạ ? :(((

Bác sĩ Bình

Bác sĩ chuyên khoa Truyền nhiễm - Chuyên trách HIV
Thành viên BQT
Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Đang chờ xác thực
dạ tối con qua ạ

Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Đang chờ xác thực
con mới nhận kết quả từ pxn HV bằng kq pcr HIV ko phát hiện ! con vui quá bác sĩ ơi ! em vui quá các anh quản trị viên ơi !!!!!!!! cảm ơn diễn đàn ạ ! em sẽ quên HIV và loại nó ra khỏi đầu !!!!!!!!!!!!!!!!!

Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Đang chờ xác thực
Đã 1 tháng em không lên diễn đàn ! Không biết Ba Bình và các anh chị Quản Trị Viên khỏe không ạ ? Em từ từ đã loại HIV ra khỏi đầu đc 80% rồi ! Lâu lâu nghĩ lại thấy sợ nhưng chừng vài ngày là quên và ko nhớ nữa ! Cảm ơn Diễn đàn nhiều lắm ạ !!!!!!!!!!!! <3