QH bằng tay, miệng, hôn lên ngực, mặt và cắn vào lỗ tai

Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Thành viên chính
3 tháng là 100% luôn phải ko ạ ? Và em vẫn âm tính phải ko ?

Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Thành viên chính
Sao em cứ bị tiêu chảy , phân lỏng , đi ngoài 3 , 4 lần 1 ngày . không biết có phải triệu chứng HIV ko ạ ?? em lại lo rồi :((((

Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Thành viên chính
Con có bị đau dạ dày ấy bác sĩ ! Mà tại sao con đi ngoài 1 ngày 3,4 lần . Có lúc thì lỏng có lúc thì sệt có lúc thì bình thường ạ ? Cái đó là Rối loạn tiêu hóa chứ ko phải triêu chứng HIV phải ko ạ ? Hôm nay con đc 60 ngày rồi Bác sĩ ơi !!! còn 1 tháng để con chốt và ko biết kết quả sẽ như thế nào ??? ăn Tết ko vui :((((

Bác sĩ Bình

Bác sĩ Chuyên khoa Truyền nhiễm
Đó là rối loạn tiêu hóa thôi con, con không cần lo lắng gì đâu, có thể mua thuốc uống cho hết rối loạn tiêu hóa. Không phải triệu chứng HIV nhe con. Con chốt lại sau 3 tháng kết quả vẫn là âm tính con nhé.

Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Thành viên chính
Uống PEP sau 2 tiếng nguy cơ có an toàn ko vậy bác sĩ :((( !!! Lại gặp chuyên xui xẻo rồi :(((((

Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Thành viên chính
Sau khi uống xong 3 tháng xét nghiệm lại có tính thời gian sử dụng PEP ko Hay là uống PEP 28 ngày + 3 tháng = 108 ngày ạ ??

Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Thành viên chính
Sau 3 ngày dùng PEP em bị ngứa những ngón tay , ngón chân nhiều lắm ? Đó là tác dụng phụ của thuốc hay triệu chứng HIV vậy !! Hoang mang quá :(((

Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Thành viên chính
Uống PEP lúc 19h và 21h có uống trà chanh . Như vậy có làm ảnh hướng đến tác dụng của PEP ko ạ ? Có bị dã thuốc hay mất tác dụng ko ?

Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Thành viên chính
dạ xin lỗi vì đã Spam lần 2 . con có ăn dưa hấu sau nữa tiếng uống PEP nữa ? Như những lời kể trên thì có mất tác dụng của thuộc ko ạ ? :(((

Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Thành viên chính
dạ con cảm ơn ạ ! con còn 10 ngày PEP nữa con sẽ đến PXN HV làm xét nghiệm !

Chủ Tạo
Chủ Tạo
D

dat1810

Thành viên chính
Nếu như uống đủ lượng (28 ngày) và đúng giờ( 19h tối hằng ngày đều uống 1 viên PEP ) và sau 2 tiếng nguy cơ uống PEP ngay thì sẽ an toàn với HIV 100% ko ạ ?