Kết quả sau 8 tuần HIV âm tính OS lỡ lưỡi nghi có chảy máu

Bác sĩ Bình

Bác sĩ chuyên khoa Truyền nhiễm - Chuyên trách HIV
Thành viên BQT
Con an toàn với kết quả xét nghiệm này rồi, khỏi lăn tăn con nhé. Còn quy định thời gian chốt như thế cho phù hợp với nhiều cơ địa khác nhau nhe con. Chú ý là không được spam bài liên tục nhé. Kháng sinh con dùng không ảnh hưởng đến việc sinh kháng thể chậm nhe con.

Chủ Tạo
Chủ Tạo
O

OS stress

Đã được xác thực
Con an toàn với kết quả xét nghiệm này rồi, khỏi lăn tăn con nhé. Còn quy định thời gian chốt như thế cho phù hợp với nhiều cơ địa khác nhau nhe con. Chú ý là không được spam bài liên tục nhé. Kháng sinh con dùng không ảnh hưởng đến việc sinh kháng thể chậm nhe con.
Dạ con cảm ơn bác sĩ, vậy combo 92 ngày thì đã an toàn 100% cho tất cả các cơ địa chưa bác sĩ, hay vẫn phải 6 tháng mới tuyệt đối.

Bác sĩ Bình

Thành viên BQT
Chủ Tạo
Chủ Tạo
O

OS stress

Đã được xác thực
Dạ! con cảm ơn bác sĩ!

Chủ Tạo
Chủ Tạo
O

OS stress

Đã được xác thực
Dạ! 2 cánh tay con thi thoảng nó cứ nổi vài nốt mụn nhỏ nhỏ, con thoa thuốc của bác sĩ da liễu( nói viêm lỗ chân lông) thì thoa 3 hôm nó lặn rồi 3 hôm nó lại nổi những vị trí mới cũng trên 2 cánh tay. Nó nổi từ lúc 6 tuần đến giờ là gần 18 tuần. Vào tuần 17 đúng là 119 ngày con test nhanh âm tính. Bác sĩ cho con hỏi con test nhiều lần 92 ngày combo, 105 ngày, 111 ngày, 119 ngày test nhanh đều âm tính, thì cái nổi mụn trên cánh tay đó liên quan gì không ạ!? Tại trùng hợp nên con vẫn sợ ạ!

Bác sĩ Bình

Thành viên BQT
Chủ Tạo
Chủ Tạo
O

OS stress

Đã được xác thực
Con đến bệnh viện Da liễu Khánh Hòa thì bác sĩchuẩn đoán viêm da dị ứng tiếp xúc ( xét nghiệm giun sán chõ mèo thì âm tính, xét nghiệm men gan thì có hơi cao chút bác sĩ bảo uống bia rượi vừa phải lại). Nhưng tối ngủ sáng tầm 4h thì thấy lạnh vùng lưng mặc dù phòng bật điều hòa 28 độ. Vào lúc 4.5 tháng (19 tuần) con test nhanh âm tính. Bác sĩ và các anh chị cho con hỏi:

1. Oral sex (gái massgase hôn DV và mình hôn AD) là nguy cơ rất thấp (nguy cơ lý thuyết) phải không ạ, và trước giờ có ca nào nhiễm thực sự chưa?

2. Sau 4.5 tháng đã có ca nào lật kèo ở 6 tháng không ạ? Bác sĩ tư vấn con an toàn 100% con mừng lắm, nhưng cứ thấy triệu chứng và lạnh vùng lưng là lại sợ!

Con làm phiền bác sĩ và diễn dàn nhiều quá, mong bác sĩ và diễn dàn thông cảm cho con! con cảm ơn!

Chủ Tạo
Chủ Tạo
O

OS stress

Đã được xác thực
Hết mụn cánh tay, giờ xuống đùi và mông nó nổi vùng ngứa, ban đầu ít giờ nó lan dần thấy có sưng sưng và đỏ như kiểu bị kiếm vàng đốt. Con đi khám bệnh viện Da liễu Khánh Hòa họ nói viêm da dị ứng (cho thuốc bôi và uống)! vì con xét nghiệm Giang mai, nội soi nấm tươi, xn giun sáng chó mèo, viêm gan B, Viêm Gan C, HIV sau 19 tuần 6 ngày( đều âm tính).

Chủ Tạo
Chủ Tạo
O

OS stress

Đã được xác thực
Từ 4 tuần đến 20 tuần, tuần nào em cũng xét nghiệm trong đó có 48 ngày làm xét nghiệm miễn dịch tự động Ab ở Vinmec Nha Trang, và 92 ngày combo ở Medilab- Đà Nẵng, còn lại test nhanh tất cả đều âm tính. Vẫn nữa mừng nữa sợ ạ!

Bác sĩ Bình

Thành viên BQT
Từ 4 tuần đến 20 tuần, tuần nào em cũng xét nghiệm trong đó có 48 ngày làm xét nghiệm miễn dịch tự động Ab ở Vinmec Nha Trang, và 92 ngày combo ở Medilab- Đà Nẵng, còn lại test nhanh tất cả đều âm tính. Vẫn nữa mừng nữa sợ ạ!
An toàn tuyệt đối rồi con, sống bình thường đi nhé.