Bị chó cắn tiêm phòng vaccin dại bảo vệ được trong bao lâu

hongnhung05

Chưa được xác thực
em 28 tuổi nữ. 7.11.2017 e tiêm mũi thứ 5 vắc xin phòng dại. giờ ngày 8.07.2018 e lại bị chó cắn nhẹ ở tay. vậy em có cần đi tiêm lại hay lần tiêm trước vẫn còn hiệu lực bảo vệ ạ? ?? xin bác si từ vẫn giùm ạ.

Bác sĩ Anh

Thạc sĩ - Bác sĩ - Hỗ trợ tư vấn khu vực Miền Bắc
Thành viên BQT
Chủ Tạo
Chủ Tạo
hongnhung05

hongnhung05

Chưa được xác thực
[QUOphải tiêm 1 mũiBác sĩ Anh, post: 211009, member: 8952"]Nếu em tiêm đủ 5 mũi, 1 năm sau tiêm nhắc 1 mũi nữa thì vacxin phòng dại sẽ bảo vệ được 5 năm. Nghĩa là e vẫn được bảo vệ vì 5 mũi chính đã tiêm rồi. Nên đi tiêm nhắc lại một mũi nữa là được.[/QUOTE]
vậy phai tiêm 1 mũi nữa ạ.hien giờ mới 8 tháng sau mũi cuối vào ngày 7.11.2017. vậy e tiêm ngày hay đợi đủ 1 năm mới tiêm ạ?

Bác sĩ Bình

Bác sĩ chuyên khoa Truyền nhiễm - Chuyên trách HIV
Thành viên BQT
[QUOphải tiêm 1 mũiBác sĩ Anh, post: 211009, member: 8952"]Nếu em tiêm đủ 5 mũi, 1 năm sau tiêm nhắc 1 mũi nữa thì vacxin phòng dại sẽ bảo vệ được 5 năm. Nghĩa là e vẫn được bảo vệ vì 5 mũi chính đã tiêm rồi. Nên đi tiêm nhắc lại một mũi nữa là được.
vậy phai tiêm 1 mũi nữa ạ.hien giờ mới 8 tháng sau mũi cuối vào ngày 7.11.2017. vậy e tiêm ngày hay đợi đủ 1 năm mới tiêm ạ?[/QUOTE]
Em thông cảm vì hiện nay diễn đàn không còn nhiều tư vấn viên và chỉ tập trung tư vấn HIV, về bệnh dại em có thể tìm một số kênh tư vấn khác để được tư vấn cụ thể hơn nhe em.