Anti HIV sau 7 tuần và 82 ngày AT có an toàn chưa

Bác sĩ Bình

BS. Chuyên Khoa Truyền Nhiễm
Dạ ac vs bs co thể giải thích rõ trường hợp của e sao an toàn đc không
Bởi vì khi tiếp xúc như vậy không có nhiều máu để lây nhiễm được mà chỉ gọi là tiếp xúc thông thường thôi, khi nào có nhiều máu hay dịch người nhiễm tiếp xúc trực tiếp vào da tổn thương hay niêm mạc của người bình thường thì mới có nguy cơ. Trường hợp em thì bác sĩ đánh giá là an toàn nhé.

Vũ Hoàng

Quản trị viên
Bạn đã được BS đánh giá an toàn rồi thì an tâm bạn nhé, không cần XN nữa đâu bạn, chào bạn

Hyvong19

Thành viên thường
Dạ bs va ac cho em hỏi một câu nữa nha
Có phải máu ở môi trường ngoài sẽ ko thể lây nhiễm ko cần máu khô đúng ko bs vs ac diễn đàn

Hyvong19

Thành viên thường
Dạ bs vs ac diễn đàn cho em hỏi một câu nữa nha
Máu trong bom kim tim cũng là môi trường ngoài và ít vậy sao đạp phải bom kim tim lại có nguy cơ

Hùng Anh

Quản trị viên
Trong bơm kim tiêm virus sống được tốt hơn môi trường không khí nha bạn. Thời gian tồn tại có thể từ 48h-7 ngày.

Vũ Hoàng

Quản trị viên
Khi ra môi trường ngoài nó vẫn tồn tại được một thời gian ngắn nhưng bất hoạt và không có khả năng lây nhiễm

Hyvong19

Thành viên thường
Dạ vậy trường hợp của e cho dù sợi dây chì có dính máu và quẹt vào tay em cũng ko sao hả a

Vũ Hoàng

Quản trị viên
Cám ơn chỉ cần ấn thích được rồi tránh lặp lại câu hỏi bạn nhé

Hyvong19

Thành viên thường
Dạ sao e nghe nói kim tim sau 24 giờ thì không còn khả năng lây nhiễm có người noi 2 ngày đến 7 ngày

Vũ Hoàng

Quản trị viên
2-7 ngày là thời gian tồn tại của virus còn khi ra ngoài môi trường nó rất đễ bị bất hoạt bởi những yếu tố bên ngoài môi trường bạn nhé

Hyvong19

Thành viên thường
Dạ vậy thông tin kim tim sau 24 giờ thì không còn lây nhiễm là đúng hả a