Anti HIV sau 7 tuần và 82 ngày AT có an toàn chưa

Hyvong19

Thành viên thường
Bs cho con hỏi anti HIV phải là test nhanh không , và khuyến cáo của bộ y tế là xn 1 tháng và 3 tháng bằng test nhanh đúng ko bs

Hyvong19

Thành viên thường
Dạ ac diễn đàn và bs bình cho em hỏi , hôm 27-1 em có đi cổ vũ u23 và đang chay xe e có đưa tay chụp vào lá cờ của người khác và bị dây chì cột cờ quẹt vào tay có nguy cơ ko
Và e có đi vào phòng lai kép ở tỉnh em để tư vấn để xem có cần uống thuốc ko thì ngta nói ko cần lúc e ngồi ghế bị ghế quẹt vào chân nữa bị trầy da 2 nguy cơ này e sợ có người quẹt vào trc rồi lại quẹt vào em co sao ko ac diễn đàn vs bs bình ơi

Trâm Ngọc

Quản trị viên
Dạ ac diễn đàn và bs bình cho em hỏi , hôm 27-1 em có đi cổ vũ u23 và đang chay xe e có đưa tay chụp vào lá cờ của người khác và bị dây chì cột cờ quẹt vào tay có nguy cơ ko
Và e có đi vào phòng lai kép ở tỉnh em để tư vấn để xem có cần uống thuốc ko thì ngta nói ko cần lúc e ngồi ghế bị ghế quẹt vào chân nữa bị trầy da 2 nguy cơ này e sợ có người quẹt vào trc rồi lại quẹt vào em co sao ko ac diễn đàn vs bs bình ơi
Cả 2 điều bạn nói cũng không sao đâu bạn . yên tâm bạn nha . trâm bị quẹt bàn sắt nhọn chảy máu hoài ah .

Hyvong19

Thành viên thường
Em sợ trc có co người bị HIV quẹt nhầm r lại đến lượt e quẹt vào có nguy cơ ko chị

Trâm Ngọc

Quản trị viên
Em sợ trc có co người bị HIV quẹt nhầm r lại đến lượt e quẹt vào có nguy cơ ko chị
Theo mình hiểu là cũng không sao đâu bạn . nếu thực sự có dính máu HIV thì nó cũng khô ngay . và lựợng máu rất ít để dính lên những nơi bạn va chạm . máu HIV ra ngoài cũng rất dễ bất hoạt . HIV không lây qua những con đường này . trước khi trâm xét nghiệm HIV . trâm bị chày chụa . từ bàn và ghế nơi công cộng . và bị vật nhọn nhà bạn trâm làm trâm chảy máu nữa . nhiều lắm nhớ không hết . nhưng cuối cùng trâm có bị j đâu . cuộc sống hằng ngày phải có va chạm rồi . không tránh được . nên bạn yên tâm đi . lát bác sĩ với mấy anh chị sẽ nói để bạn hiểu thêm

Trâm Ngọc

Quản trị viên
Sao chị được làm quản trị viên vậy
Uhm có lẽ bác sĩ thấy chị là nữ lại từng có va vấp nguy cơ ít nhiều chị cũng biết chút xíu . để sau này nếu có những bạn nữ nào bị trường hợp giống chị . chị có thể giúp được các bạn nữ đó . với lại nữ thì không như nam . nói về những nguy cơ như quan hệ trên đây cũng ngại lắm . nên nếu với chị là nữ đồng cảnh ngộ sẽ dễ hơn . chứ thực ra chị không có chuyên môn như các anh chị tư vấn trên đây đâu. Và cả những bạn có thâm niên trên diễn đàn này nữa . họ rất có kinh nghiệm . họ từng trải và họ rất thấu hiểu . chị cần phải học nhiều giúp ích cho cuộc sống của chị cũng như mọi người

Nam Hoàng

Quản trị viên
Những gì em trình bày kg có nguy cơ, yên tâm em nhé

Hyvong19

Thành viên thường
Dạ ac vs bs co thể giải thích rõ trường hợp của e sao an toàn đc không